
 
WIZARA YA KILIMO, MIFUGO, UVUVI NA VYAMA VYA 

USHIRIKA 
 

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIA  
 

Wizara imejitolea kutoa huduma bora ya kirafiki kwa mazingira kuhakikisha 
kilimo endelevu na sahihi, Mifugo, Uvuvi na Vyama vya Ushirika 

 
Nambari Huduma zinazotolwa Kituo cha 

huduma 
Unayotakikana 
kufanya 

Malipo 
Ksh 

Muda wa 
kungojea 

1. Huduma mawasiliano     
 

 (a) Mapokezi ya 
wageni 

Afisi kuu ya 
kilimo na 
idara 
zengine zote 

Kujitambulisha na 
uonyeshe heshima 
kwa wahudumu 

Hakuna 
malipo 

Dakika tatu baada ya 
kuwasili 
 

 (b) Kujibu 
mawasiliano ya 
simu 

Afisi kuu ya 
kilimo na 
idara 
zingine zote 

Kujitambulisha Hakuna 
Malipo 

Kujibiwa kabla ya 
milio mitatu ya simu 
 

 (c) Kujibu Barua na  
Barua pepe   

 
Afisi kuu ya 
kilimo 

 
Peana anwani 
zako  
Peana nambari 
zako za simu 
 

 
Hakuna 
malipo 
 
 

- Kujibiwa kti siku 14 
tangu tarehe ya 
kupekea barua 
-Kukubaliwa kati ya 
siku mbili 
-Ombi la hatua 
kuchukuliwa kati ya  
siku 14 

  (d)  Mawasiliano ya 
Kiufundi na 
kujitokeza binafsi 

Afisi kuu ya 
kilimo  

Andika barua au 
barua pepe, 
Kujiwasilisha kwa 
ofisi 

Hakuna 
malipo 
 

 
Majibu ni Baada ya 
siku 21 kupokea 
maswali 
 

        (e) Utoaji wa habari 
Kuhusu wizara  

Afisi kuu ya 
kilimo 

Ukitemblea afisi 
zetu, 
Barua pepe, 
Barua,  
Kupiga 
simu,Mtandao wa 
wizara(website) 
Ombi rasmi,  

Hakuna 
Malipo 
 

Kwa mda wa siku 
tatu 

2. Utoaji wa vibali vya leseni 
na vyeti 

Katibu wa 
kilimo, 
Mkurugenzi 
wa huduma 
za mifugo, 
mkurugenzi 
wa 
uzalishaji 
wa mifugo, 
Idara ya 
uvuvi na 
uchumi wa 
bluu 

Kuzingatia 
masharti ya 
maombi 

0.50- 
5000  

Upeo wa siku 7 

3. Utoaji wa habari juu ya 
mikopo ya sekta ya kilimo, 

Idara zote Ombi rasmi Hakuna 
malipo 

Upeo wa siku 3 
 

 



pato/pembejeo na 
takwimu 

4. Utoaji wa habari za sekta 
ya kilimo, elimu na 
mawasiliano 

Afisi kuu ya 
kilimo 

Ombi rasmi Hakuna 
malipo 

Upeo wa siku 7 

 
5. 

Uundaji wa miongozo ya 
sera na sharia ya 
utekelezaji wa mipango ya 
sekta ya killimo 

Afisi kuu ya 
kilimo 

Inapohitajika Hakuna 
Malipo 

Mahitaji yakijitokeza 

 
6. 

Uhakiki na mapendekezo 
ya VAT na misamaha ya 
ushuru wa fordha na 
kusamehewa 

Afisi kuu ya 
kilimo 

Ombi rasmi Hakuna 
Malipo 

Kwa muda wa Siku 
mbili 

 
7. 

Kuunganisha wadau wa 
sekta ya kilimo wenye 
habari juu ya utafiti na 
watoa huduma wengine 

Afisi Kuu ya 
Kilimo 

Ombi rasmi Hakuna 
Malipo 

Kwa muda wa siku 
moja hadi miezi 
miwili 

8 Ufuatiliaji na uratibu wa 
usimamizi wa wadudu na 
milipuko ya magonjwa  

Afisi ya 
Mkurugenzi 
wa huduma 
za mifugo 

Kupeana Habari 
inayofaa 

Hakuna 
Malipo 

Wiki Moja 

9. Utoaji Wa huduma za 
Maabara 

Mkurugenzi 
wa huduma 
za mifugo, 
mkurugenzi 
wa 
uzalishaji 
wa mifugo, 
Idara ya 
uvuvi na 
uchumi wa 
bluu 

Sampuli 0-1,000 Unajibiwa kwa Muda 
wa Siku saba 

10. Usajili wa Chama shirika 
Kipya 

 Maombi ya 
Usajili 

kamishna wa 
utaratibu  wa 
maendeleo ya 
ushirika (CCD) 

 
3,500 

 
Kwa Muda wa siku 30 

11. Utoaji wa habari juu ya 
fursa na utaratibu wa 
mafunzo 

Afisi ya 
usimamizi 
na 
Maendeleo 
ya raslimali 
watu 

Ombi rasmi Hakuuna 
Malipo 

Mwezi 1 Hadi tarehe 
mwisho ya maombi 
 

12. Utaoaji wa kiambatisho, 
tarajali na ujifunzaji 

Afisi ya  
usimamizi 
na 
Maendeleo 
ya raslimali 
watu 

Ombi rasmi Hakuna 
Malipo 

Mwezi 1 Hadi tarehe 
mwisho ya maombi 
 

13. Utoaji wa vitua na miradi 
ya AIEs 

Ofisi ya 
Fedha na 
Akaunti 

Hamna Ombi Hakuna 
Malipo 

Ifikapo siku ya 15th 

ya kuanza robo 
 

14. Malipo kwa watoa 
huduma na madai 

Ofisi ya 
Fedha na 
Akaunti 

Ambatanisha 
nyaraka zinazofaa 

Hakuna 
Malipo 

Kwa muda wa siku 7 
 

15. Ununuzi wa Bidhaa na 
huduma 

Afisi ya 
Usimamizi 
wa vifaa 

Ambatanisha 
nyaraka zinazofaa 

Hakuna 
malipo 

Hutegemea asili ya 
bidhaa na huduma 
kulingana na kanuni 
za ununuzi 
 

16. Kusasisha Tovuti ya 
wizara mara kwa mara. 

ICT Kuzuru tovuti na 
kutoa maoni 

Hakuna 
Malipo  

Kila wiki 
 

 
 



Wizara inazingatia masharti ya katiba juu ya kanuni za mshikamano wa kitaifa za utawala pamoja na 
haki za kiutawala.  
 

         Tumejitolea kwa adabu na ubora katika utoaji wa huduma. 
              
            Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiendani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye haitii ahadi  ya adabu na ubora 
katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa: 
            

Katibu wa baraza la mawaziri 
 

            Afisi ya Kilimo, Cathedral Road 
       SLP 30028-00100  

Nairobi , Kenya 
Barua pepe;  
cabinetsecretary@kilimo.go.ke 
Mtandao: www.kilimo.go.ke 
Namba  ya simu bure ni :08002218900 
 
 
 
 
 
 
 

Katibu  
 
Tume ya haki ya kiutawala (Afisi ya 
Ombudsman) 
West End, Njia ya Waiyaki, Westlands, 
SLP 20414-00200 
Nairobi Kenya 
Simu: +254202270000, +2540202303000 
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke 
Namba ya simu bure: 0800221349 

 
 
               

 

 

 

                                   HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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